tuyển thẳng

Những địa phương nào dừng tuyển thẳng lớp 10 bằng IELTS?

Những địa phương nào dừng tuyển thẳng lớp 10 bằng IELTS?

Xã hội - 13/03/2024 19:57

SKĐS - Sau khi Bộ GD&ĐT có công văn đề nghị các địa phương thực hiện đúng quy định tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024-2025, tới thời điểm này, nhiều tỉnh thành đã thông báo dừng tuyển thẳng lớp 10 với thí sinh có IELTS.

Hiệu trưởng Trường Đại học Y Hà Nội lưu ý gì với thí sinh thuộc diện xét tuyển thẳng?

Hiệu trưởng Trường Đại học Y Hà Nội lưu ý gì với thí sinh thuộc diện xét tuyển thẳng?

Thời sự - 07/07/2023 19:24

SKĐS - GS. Nguyễn Hữu Tú - Hiệu trưởng Trường Đại học Y Hà Nội cho biết, tiêu chí được tuyển thẳng vào Trường Đại học Y Hà Nội được quy định trong đề án tuyển sinh đối với từng ngành.

Các trường hợp được tuyển thẳng vào lớp 10 năm học 2023-2024

Các trường hợp được tuyển thẳng vào lớp 10 năm học 2023-2024

Thời sự - 11/04/2023 08:17

SKĐS - Hà Nội và TP.HCM là hai thành phố đã ban hành quy định cụ thể về các trường hợp học sinh được tuyển thẳng vào lớp 10 năm học tới.

Nghịch lý nhiều thí sinh 27 điểm trở lên vẫn trượt đại học

Nghịch lý nhiều thí sinh 27 điểm trở lên vẫn trượt đại học

Xã hội - 22/09/2021 06:02

SKĐS - Mùa thi tuyển sinh năm nay, có tới 165 thí sinh đạt 27 điểm trở lên nhưng vẫn trượt đại học đợt 1, Bộ GD&ĐT đã phải ra tay nhờ các trường đại học lớn "trợ giúp".

Trường đại học đầu tiên công bố tuyển thẳng thí sinh điểm cao trượt nguyện vọng

Trường đại học đầu tiên công bố tuyển thẳng thí sinh điểm cao trượt nguyện vọng

Xã hội - 21/09/2021 12:48

SKĐS - Trường ĐH Sư phạm Kỹ thuật TP.HCM vừa thông báo về việc xét tuyển thẳng điểm thi THPT năm 2021 vào hệ đại học chính quy năm 2021 đối với thí sinh điểm cao rớt đại học. Thời gian nộp hồ sơ xét tuyển thẳng từ ngày 23/9 đến 17h ngày 28/9.

Hà Nội: 21 học sinh thuộc diện F0, F1 được tuyển thẳng vào lớp 10 THPT

Hà Nội: 21 học sinh thuộc diện F0, F1 được tuyển thẳng vào lớp 10 THPT

Thời sự - 29/06/2021 15:58

SKĐS - Sở GD&ĐT Hà Nội vừa có quyết định về việc công nhận 21 học sinh trúng tuyển diện tuyển thẳng vào lớp 10 THPT năm học 2021-2022 (đợt 2).

Xã hội

Pháp luật

Chiếm đoạt 17 tỷ đồng từ lời hứa 'chạy' làm giấy tờ đất

Chiếm đoạt 17 tỷ đồng từ lời hứa 'chạy' làm giấy tờ đất

Pháp luật - 24/09/2026 21:08

SKĐS – Dù biết rõ là đất rừng nhưng Vũ Đình Quang vẫn thỏa thuận nhận làm thủ tục cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất.

Quốc tế

Cổng dữ liệu y tế của Chính phủ Australia bị AI xâm nhập

Cổng dữ liệu y tế của Chính phủ Australia bị AI xâm nhập

Quốc tế - 24/09/2026 19:47

SKĐS - Một tác nhân AI tự ý thâm nhập cổng dữ liệu y tế của Chính phủ Australia, buộc giới chức Canberra phải phát động điều tra khẩn cấp.