lãnh đạo

Chủ tịch UBND TPHCM cảm ơn người dân đồng thuận đẩy nhanh dự án cải tạo rạch Xuyên Tâm

Chủ tịch UBND TPHCM cảm ơn người dân đồng thuận đẩy nhanh dự án cải tạo rạch Xuyên Tâm

Thời sự - 30/06/2026 09:05

SKĐS - Chủ tịch UBND TPHCM Nguyễn Văn Được biểu dương các địa phương hoàn tất bàn giao mặt bằng dự án rạch Xuyên Tâm, đồng thời gửi lời cảm ơn người dân đã đồng hành cùng Thành phố trong hành trình cải thiện môi trường sống ven kênh rạch.

Thứ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Tri Thức: Bệnh viện Chợ Rẫy cần phát huy vai trò đầu ngành trong can thiệp nội mạch

Thứ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Tri Thức: Bệnh viện Chợ Rẫy cần phát huy vai trò đầu ngành trong can thiệp nội mạch

Y tế - 04/10/2025 23:03

SKĐS - Ngày 4/10, tại TPHCM, Bệnh viện Chợ Rẫy tổ chức Hội thảo quốc tế “Cập nhật các tiến bộ trong can thiệp nội mạch điều trị bệnh lý mạch máu thần kinh, mạch máu tạng và ngoại biên”. Thứ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Tri Thức dự và phát biểu chỉ đạo tại hội thảo.

Xúc động với sự sẻ chia của lãnh đạo Bộ Y tế dành cho bệnh nhi và trẻ mồ côi do Covid-19 tại TPHCM

Xúc động với sự sẻ chia của lãnh đạo Bộ Y tế dành cho bệnh nhi và trẻ mồ côi do Covid-19 tại TPHCM

Nhịp cầu Nhân ái - 02/10/2025 20:48

SKĐS - Chiều 2/10, Thứ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Tri Thức và lãnh đạo Cục Bà mẹ và Trẻ em đã đến thăm, tặng quà và chia sẻ Tết Trung thu yêu thương với nhiều bệnh nhi tại TPHCM. Đặc biệt, những em nhỏ mồ côi do Covid-19 đang được Bệnh viện Chợ Rẫy bảo trợ cũng có một mùa Trung thu ấm áp, đầy ý nghĩa.

Tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo trong thực hiện Luật BHYT sửa đổi

Tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo trong thực hiện Luật BHYT sửa đổi

Y tế - 01/08/2025 15:02

SKĐS - Tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo trong việc thực hiện chính sách BHYT toàn dân theo Luật BHYT sửa đổi nhằm đảm bảo mọi người dân đều được tiếp cận các dịch vụ chăm sóc sức khỏe chất lượng, giảm gánh nặng tài chính.

Hải Phòng công bố lãnh đạo 114 xã, phường, đặc khu sau hợp nhất

Hải Phòng công bố lãnh đạo 114 xã, phường, đặc khu sau hợp nhất

Xã hội - 02/07/2025 12:57

SKĐS - Sau hợp nhất, Hải Phòng tổ chức kỳ họp thứ nhất HĐND các xã, phường, đặc khu, công bố danh sách lãnh đạo 114 xã phường, đặc khu ở Hải Phòng. Đây là bước kiện toàn quan trọng, giúp bộ máy chính quyền địa phương hai cấp vận hành hiệu quả, ổn định và phục vụ nhân dân ngay từ ngày đầu.

Nhiều lãnh đạo xã bị kiểm điểm vì ký vào hồ sơ khống

Nhiều lãnh đạo xã bị kiểm điểm vì ký vào hồ sơ khống

Thời sự - 22/05/2025 18:54

SKĐS - Nhiều lãnh đạo xã ở Hà Tĩnh vừa bị kiểm điểm trách nhiệm do không kiểm tra, soát xét kỹ đã ký vào đơn vay vốn được lập khống trong vụ án tham ô tài sản.

Lãnh đạo Đảng, Nhà nước vào Lăng viếng Bác

Lãnh đạo Đảng, Nhà nước vào Lăng viếng Bác

Thời sự - 19/05/2025 10:36

Nhân dịp kỷ niệm 135 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2025), sáng 19/5, Đoàn đại biểu Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Chủ tịch nước, Quốc hội, Chính phủ, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam đã đặt vòng hoa, vào Lăng viếng Chủ tịch Hồ Chí Minh và dâng hương, tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại Đài Tưởng niệm.

Sau sắp xếp đơn vị hành chính, lãnh đạo cấp tỉnh có thể được điều động làm lãnh đạo cấp xã

Sau sắp xếp đơn vị hành chính, lãnh đạo cấp tỉnh có thể được điều động làm lãnh đạo cấp xã

Xã hội - 19/04/2025 06:59

SKĐS - Chính phủ định hướng người đứng đầu cơ quan chuyên môn cấp tỉnh có thể được tăng cường làm lãnh đạo cấp xã theo yêu cầu nhiệm vụ và được bảo lưu phụ cấp chức vụ.

Trưởng Ban Tuyên giáo Quảng Bình xin nghỉ hưu trước tuổi

Trưởng Ban Tuyên giáo Quảng Bình xin nghỉ hưu trước tuổi

Thời sự - 10/02/2025 19:58

SKĐS - Ông Cao Văn Định, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Quảng Bình xin nghỉ hưu trước tuổi 33 tháng. Trước đó, nhiều cán bộ chủ chốt tại tỉnh này cũng tự nguyện nghỉ hưu sớm.

Bốc thăm ngẫu nhiên xác minh tài sản, thu nhập cần tránh để "sót" lãnh đạo

Bốc thăm ngẫu nhiên xác minh tài sản, thu nhập cần tránh để "sót" lãnh đạo

Thời sự - 03/09/2022 08:18

Theo đại biểu Quốc hội, cán bộ thuộc diện kê khai tài sản, thu nhập được thực hiện hàng năm nhưng công tác xác minh không được thực hiện thường xuyên.

8 cán bộ ở Quảng Ngãi là F1 của BN2989

8 cán bộ ở Quảng Ngãi là F1 của BN2989

Tin nóng y tế - 05/05/2021 14:53

SKĐS - 8 lãnh đạo, cán bộ của tỉnh Quảng Ngãi đã đi cùng chuyến bay với nữ nhân viên massage mắc COVID-19 tại TP Đà Nẵng. Gần 50 cán bộ chủ chốt và thành phần liên quan tham gia 2 cuộc họp tại Quảng Ngãi được yêu cầu tuân thủ nghiêm việc cách ly và theo dõi sức khỏe tại nhà.

Sẽ cách chức lãnh đạo nếu bố trí người thân vào vị trí quản lý tổ chức nhân sự

Sẽ cách chức lãnh đạo nếu bố trí người thân vào vị trí quản lý tổ chức nhân sự

Thời sự - 03/07/2019 20:13

SKĐS - Chính phủ vừa ban hành Nghị định số 59/2019/NĐ-CP Quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Phòng, chống tham nhũng. Nghị định chính thức có hiệu lực từ 15/8 tới.

Xã hội

Đăng tải hoặc chia sẻ tin giả trên mạng xã hội có thể bị phạt tới 50 triệu đồng

Đăng tải hoặc chia sẻ tin giả trên mạng xã hội có thể bị phạt tới 50 triệu đồng

Xã hội - 01/07/2026 10:35

SKĐS - Từ ngày 1/7/2026, Nghị định 174/2026/NĐ-CP chính thức có hiệu lực, quy định mức phạt lên tới 50 triệu đồng đối với hành vi cung cấp, chia sẻ thông tin sai sự thật trên mạng xã hội gây hoang mang trong Nhân dân, ảnh hưởng đến hoạt động kinh tế - xã hội hoặc xâm phạm quyền, lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân.

Pháp luật

Cáo trạng truy tố người phụ nữ trong vụ cào xước xe Mercedes đỗ trước cửa nhà

Cáo trạng truy tố người phụ nữ trong vụ cào xước xe Mercedes đỗ trước cửa nhà

Pháp luật - 01/07/2026 10:19

SKĐS - Liên quan đến vụ cào xước xe ô tô đỗ trước cửa nhà, VKSND khu vực 4, TP Hà Nội vừa hoàn tất cáo trạng truy tố bị can Mai Thị Bích Vân (SN 1961, trú tại phường Đại Mỗ) về tội "Cố ý làm hư hỏng tài sản" theo quy định tại khoản 1, Điều 178, Bộ luật Hình sự.

Quốc tế

UAV biết 'nói' xuất hiện ở các bãi biển Belarus

UAV biết 'nói' xuất hiện ở các bãi biển Belarus

Quốc tế - 01/07/2026 08:21

SKĐS - Belarus đã đưa vào sử dụng các máy bay không người lái (UAV) được trang bị loa phóng thanh, để tuần tra tại các bãi biển và bờ sông trong mùa hè.