rào chắn thi công

Gần 500m đường Văn Cao được rào chắn thi công ga S1 metro số 5

Gần 500m đường Văn Cao được rào chắn thi công ga S1 metro số 5

Xã hội - 28/07/2026 14:10

SKĐS - Hệ thống rào chắn dài khoảng 476m đã được lắp đặt trên đường Văn Cao (Hà Nội) để phục vụ thi công ga S1 (Quần Ngựa), khiến mặt đường thu hẹp và giao thông qua khu vực được tổ chức lại.

Người dân phải 'liều mình' di chuyển trên con đường thi công dang dở

Người dân phải 'liều mình' di chuyển trên con đường thi công dang dở

Xã hội - 09/11/2023 06:30

SKĐS - Đường Ngô Quyền (La Khê, Hà Đông, Hà Nội) đang được thi công nhưng không có biện pháp đảm bảo an toàn, gây nguy hiểm cho người dân và phương tiện di chuyển trên tuyến.

Cận cảnh khu vực rào bê tông chắn đường dân sinh được Hà Nội yêu cầu phá bỏ

Cận cảnh khu vực rào bê tông chắn đường dân sinh được Hà Nội yêu cầu phá bỏ

Xã hội - 14/10/2023 14:00

SKĐS - Khu vực rào tường bê tông chắn ngang con đường dân sinh tại phường Định Công, quận Hoàng Mai chính thức được yêu cầu dỡ bỏ.

Toàn cảnh những lô cốt thi công 'hết phép' vẫn án ngữ giữa đường

Toàn cảnh những lô cốt thi công 'hết phép' vẫn án ngữ giữa đường

Xã hội - 14/10/2023 11:28

SKĐS - Loạt rào chắn thi công trên đường Nguyễn Xiển đang trong tình trạng "hết phép" nhưng vẫn án ngữ giữa đường gây ảnh hưởng tới giao thông trong khu vực.

Chật vật di chuyển trên đường Nguyễn Xiển vì loạt lô cốt, hàng quán bủa vây

Chật vật di chuyển trên đường Nguyễn Xiển vì loạt lô cốt, hàng quán bủa vây

Xã hội - 29/08/2023 07:03

SKĐS - Trên tuyến đường Nguyễn Xiển xuất hiện hàng loạt lô cốt lấn chiếm diện tích mặt đường. Trong khi đó, vỉa hè lại bị "phong tỏa" bởi các hàng quán, xảy ra nhiều vi phạm về trật tự đô thị.

Rào cưỡng bức, cấm đi thẳng, rẽ trái tại nút giao Nguyễn Trãi

Rào cưỡng bức, cấm đi thẳng, rẽ trái tại nút giao Nguyễn Trãi

Thời sự - 06/07/2023 13:57

SKĐS - Chính thức từ ngày 6/7, các phương tiện không được đi thẳng, rẽ trái tại nút giao Nguyễn Trãi – Khuất Duy Tiến (hướng Ngã Tư Sở, Khuất Duy Tiến).

Bộ GTVT yêu cầu khẩn trương thi công 2 cầu vượt nút giao Mai Dịch

Bộ GTVT yêu cầu khẩn trương thi công 2 cầu vượt nút giao Mai Dịch

Xã hội - 15/06/2023 11:45

SKĐS - Nhằm nhanh chóng giảm thiểu tình trạng ùn tắc giao thông tại nút giao Mai Dịch (Cầu Giấy, Hà Nội), Bộ GTVT yêu cầu thành phố Hà Nội tạo điều kiện cho đơn vị thi công hoàn thiện dự án đúng tiến độ.

Chỉ mới 1 lô cốt mọc lên, đường Nguyễn Trãi đã ùn ứ kéo dài

Chỉ mới 1 lô cốt mọc lên, đường Nguyễn Trãi đã ùn ứ kéo dài

Xã hội - 12/06/2023 10:27

SKĐS - Mặc dù không xảy ra tình trạng tắc cứng nhưng lô cốt trên đường Nguyễn Trãi vẫn khiến các phương tiện gặp khó khăn và mất thời gian để di chuyển.

Lô cốt thi công đầu tiên trên đường Nguyễn Trãi mọc lên giữa đêm

Lô cốt thi công đầu tiên trên đường Nguyễn Trãi mọc lên giữa đêm

Xã hội - 10/06/2023 06:13

SKĐS - Đêm ngày 9/6, lô cốt thi công đầu tiên trên đường Nguyễn Trãi đã được lắp đặt.

Vì sao chưa phân luồng và rào chắn thi công đường Nguyễn Trãi?

Vì sao chưa phân luồng và rào chắn thi công đường Nguyễn Trãi?

Xã hội - 08/06/2023 09:33

SKĐS - Công tác phân luồng giao thông tuyến đường Nguyễn Trãi phục vụ thi công Dự án hệ thống xử lý nước thải Yên Xá tiếp tục lùi lịch thực hiện do yếu tố khách quan.

Cận cảnh các vị trí lắp đặt rào chắn thi công trên đường Nguyễn Trãi

Cận cảnh các vị trí lắp đặt rào chắn thi công trên đường Nguyễn Trãi

Xã hội - 30/05/2023 17:22

SKĐS - Với 8 vị trí rào chắn thi công sắp được lắp đặt, đường Nguyễn Trãi có thể gặp tình trạng ùn tắc giao thông nghiêm trọng vào các khung giờ cao điểm.

Công viên Tuổi trẻ Thủ đô sau 1 tuần tháo dỡ giờ ra sao?

Công viên Tuổi trẻ Thủ đô sau 1 tuần tháo dỡ giờ ra sao?

Xã hội - 25/05/2023 11:27

SKĐS - Sau 1 tuần tháo dỡ các công trình vi phạm tại công viên Tuổi trẻ Thủ đô, nhiều hạng mục chưa được xử lý, khắp nơi là vật liệu ngổn ngang, người dân vẫn ra vào khu vực nguy hiểm.

Mở rộng rào chắn thi công tại Mai Dịch, dân lại khổ vì "nút thắt cổ chai"

Mở rộng rào chắn thi công tại Mai Dịch, dân lại khổ vì "nút thắt cổ chai"

Xã hội - 23/05/2023 12:03

SKĐS - Sau khi rào chắn thi công được mở rộng, lòng đường bị thu hẹp đáng kể, hình thành những "nút thắt cổ chai" làm khó người tham gia giao thông.

Lại thêm 1 khu vực rào chắn thi công ngay nút giao thông đông đúc

Lại thêm 1 khu vực rào chắn thi công ngay nút giao thông đông đúc

Xã hội - 04/04/2023 16:25

SKĐS - Nút giao thông tại cầu vượt Mai Dịch đang được tổ chức lại để phục vụ thi công dự án 340 tỷ đồng.

Hà Nội: Người dân háo hức chờ thông xe làn đường mới trên trục Nguyễn Xiển

Hà Nội: Người dân háo hức chờ thông xe làn đường mới trên trục Nguyễn Xiển

Xã hội - 23/03/2023 14:29

SKĐS - Làn mở rộng đường Nguyễn Xiển chưa thể sử dụng khiến người dân tiếp tục chịu cảnh chèn ép, luồn lách qua những rào chắn thi công mọc lên giữa đường, chiếm hết lối đi.

Xã hội

Người dân chung tay hồi sinh rừng ngập mặn ở Khánh Hòa

Người dân chung tay hồi sinh rừng ngập mặn ở Khánh Hòa

Xã hội - 13/08/2026 09:38

SKĐS - Từ những mầm đước nhỏ bé trên nền san hô cổ, rừng ngập mặn Mỹ Hòa đã được phủ xanh, góp phần bảo vệ hệ sinh thái biển.

Pháp luật

Lộ nhóm đánh bạc quy mô lớn qua cá cược bóng đá

Lộ nhóm đánh bạc quy mô lớn qua cá cược bóng đá

Pháp luật - 13/08/2026 08:30

SKĐS - 11 đối tượng liên quan đường dây đánh bạc bằng hình thức cá cược bóng đá và ghi số lô, số đề bị khởi tố.

Quốc tế

Công nghệ Mỹ giúp tên lửa Nga tăng khả năng tự tìm mục tiêu

Công nghệ Mỹ giúp tên lửa Nga tăng khả năng tự tìm mục tiêu

Quốc tế - 13/08/2026 09:08

SKĐS - Một mô-đun máy tính siêu nhỏ do Nvidia (Mỹ) sản xuất, đã được phát hiện bên trong một trong những tên lửa mới nhất của Nga.

Rào chắn thi công cầu vượt chữ C nghiêng ngả như sắp đổ, nguy hiểm cho người đi đường

Rào chắn thi công cầu vượt chữ C nghiêng ngả như sắp đổ, nguy hiểm cho người đi đường

Xã hội - 22/03/2023 14:25

SKĐS - Rào chắn thi công của cây cầu vượt có tổng mức đầu tư gần 150 tỷ bị nghiêng ngả, xiêu vẹo, ảnh hưởng đến an toàn của người dân khi lưu thông qua khu vực này.

Hà Nội: Người dân sẽ phải "luồn lách" qua rào chắn thi công đường Lương Thế Vinh bao lâu nữa?

Hà Nội: Người dân sẽ phải "luồn lách" qua rào chắn thi công đường Lương Thế Vinh bao lâu nữa?

Xã hội - 19/03/2023 08:21

SKĐS - Trong khoảng 9 tháng tới, người dân vẫn phải chấp nhận cảnh "luồn lách" qua khe hẹp đoạn rào chắn thi công trên đường Lương Thế Vinh.

'Mở lối' rào chắn thi công gây ùn tắc giao thông trên đường Nguyễn Xiển

'Mở lối' rào chắn thi công gây ùn tắc giao thông trên đường Nguyễn Xiển

Thời sự - 29/11/2022 15:45

SKĐS - Khu vực rào chắn thi công gây cảnh ùn tắc giao thông trên đường Nguyễn Xiển đã được thu hẹp.

Người dân ‘hiến kế’ vụ rào chắn thi công đường Nguyễn Xiển: Lãnh đạo Sở GTVT Hà Nội nói gì?

Người dân ‘hiến kế’ vụ rào chắn thi công đường Nguyễn Xiển: Lãnh đạo Sở GTVT Hà Nội nói gì?

Thời sự - 09/11/2022 17:49

SKĐS - Nhiều người dân cho rằng có thể xén vỉa hè trên đường Nguyễn Xiển để giải phóng đoạn nút thắt cổ chai do rào chắn thi công gây ra nhưng phương án này nhanh chóng bị bác bỏ.

Tắc đường, ngộp thở vì loạt rào chắn thi công 'bỏ hoang' chình ình giữa phố

Tắc đường, ngộp thở vì loạt rào chắn thi công 'bỏ hoang' chình ình giữa phố

Xã hội - 09/11/2022 13:14

SKĐS - Những rào chắn thi công "bỏ hoang" trên tuyến phố Vũ Trọng Khánh hơn 1 năm nay khiến người tham gia giao thông thường xuyên phải chịu đựng cảnh ùn tắc, ngộp thở vì khói xe và tiếng ồn.

Đường Nguyễn Xiển tắc nghẽn nghiêm trọng, Cục CSGT ‘hiến kế’ gì?

Đường Nguyễn Xiển tắc nghẽn nghiêm trọng, Cục CSGT ‘hiến kế’ gì?

Thời sự - 08/11/2022 18:17

SKĐS - Cục CSGT cho rằng không thể tiếp tục để lô cốt chiếm dụng lòng đường Nguyễn Xiển (Hà Nội) khiến giao thông qua trục này gần như không lối thoát.

Dòng sự kiện

Thứ trưởng Trần Văn Thuấn: Chăm sóc người cao tuổi không thể chỉ bắt đầu khi có bệnh CHỈ ĐẠO, ĐIỀU HÀNH CỦA LÃNH ĐẠO BỘ Y TẾ

Thứ trưởng Trần Văn Thuấn: Chăm sóc người cao tuổi không thể chỉ bắt đầu khi có bệnh

SKĐS - Thứ trưởng Bộ Y tế, Chủ tịch Hội đồng Y khoa Quốc gia, GS.TS Trần Văn Thuấn cho rằng chăm sóc người cao tuổi không thể chỉ bắt đầu khi có bệnh và kết thúc khi người bệnh rời bệnh viện, mà cần chuyển mạnh sang quản lý sức khỏe liên tục, phòng ngừa suy giảm chức năng và chăm sóc dài hạn ngay tại cộng đồng...

Chỉ còn 4 ngày đăng ký 'Tôi khỏe đẹp hơn' Lần 5, giành giải thưởng với tổng trị giá gần 200 triệu đồng Cuộc thi TÔI KHOẺ ĐẸP HƠN Lần 5

Chỉ còn 4 ngày đăng ký 'Tôi khỏe đẹp hơn' Lần 5, giành giải thưởng với tổng trị giá gần 200 triệu đồng

SKĐS - Chỉ còn 4 ngày, cổng đăng ký Cuộc thi 'Tôi khỏe đẹp hơn' Lần 5 tại website https://toikhoedephon.vn/ sẽ khép lại. Đây là lúc những người đang muốn cải thiện sức khỏe, điều chỉnh thói quen dinh dưỡng, tăng cường vận động và thử thách chính mình cần bắt tay ngay vào hành trình thay đổi.

Phòng mạch online

Mỗi ngày nên đi bộ bao nhiêu phút là tốt nhất cho sức khỏe?

SKĐS - Đi bộ là hình thức vận động đơn giản, phù hợp với nhiều độ tuổi và có thể mang lại nhiều lợi ích cho tim mạch, chuyển hóa và sức khỏe tổng thể. Tuy nhiên, đi bộ bao lâu mỗi ngày và với cường độ nào mới giúp cơ thể nhận được lợi ích rõ rệt là điều không phải ai cũng biết.