đội tuyển nữ Việt Nam

Người Việt tại Kansai chung vui cùng đội tuyển nữ Việt Nam vào tứ kết

Người Việt tại Kansai chung vui cùng đội tuyển nữ Việt Nam vào tứ kết

Văn hóa – Giải trí - 22/09/2026 06:03

Đội tuyển nữ Việt Nam đã hòa Thái Lan 0-0 trong trận đấu cuối bảng E môn bóng đá nữ ASIAD 2026 tối 21/9 trên sân vận động Nagai, thành phố Osaka (Nhật Bản), qua đó giành quyền vào tứ kết với tư cách một trong hai đội xếp thứ ba có thành tích tốt nhất.

Đội tuyển nữ Việt Nam giảm 1 bậc trên bảng xếp hạng FIFA

Đội tuyển nữ Việt Nam giảm 1 bậc trên bảng xếp hạng FIFA

Văn hóa – Giải trí - 21/04/2026 19:26

SKĐS - Đội tuyển nữ Việt Nam giảm 1 bậc trên bảng xếp hạng FIFA mới nhất, nhưng vẫn giữ được vị trí số 1 Đông Nam Á.

Thua đậm Nhật Bản, Đội tuyển nữ Việt Nam chia tay giải châu Á 2026

Thua đậm Nhật Bản, Đội tuyển nữ Việt Nam chia tay giải châu Á 2026

Văn hóa – Giải trí - 10/03/2026 19:08

Đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam đã phải chia tay vòng chung kết giải bóng đá nữ châu Á 2026 ngay từ vòng bảng sau khi để thua đậm 0-4 trước Nhật Bản ở lượt cuối bảng C.

Kênh và link xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Nhật Bản

Kênh và link xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Nhật Bản

Văn hóa – Giải trí - 10/03/2026 16:00

SKĐS - Người hâm mộ bóng đá có thể xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Nhật Bản thuộc lượt trận cuối bảng C Asian Cup nữ 2026 ngày 10/3 trên nhiều kênh truyền hình, nền tảng khác nhau.

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 10/3 - 11/3: Đội tuyển nữ Việt Nam đấu Nhật Bản

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 10/3 - 11/3: Đội tuyển nữ Việt Nam đấu Nhật Bản

Văn hóa – Giải trí - 10/03/2026 11:40

SKĐS - Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 10/3 - 11/3, tâm điểm là đội tuyển nữ Việt Nam đấu Nhật Bản tại lượt trận cuối bảng C Vòng chung kết Asian Cup nữ 2026.

Giải bóng đá nữ châu Á 2026: Đội tuyển nữ Việt Nam quyết gây bất ngờ trong trận 'sinh tử'

Giải bóng đá nữ châu Á 2026: Đội tuyển nữ Việt Nam quyết gây bất ngờ trong trận 'sinh tử'

Văn hóa – Giải trí - 10/03/2026 07:05

Trước trận đấu cuối cùng của vòng bảng tại Giải bóng đá nữ châu Á 2026, thầy trò HLV Mai Đức Chung đặt quyết tâm thi đấu hết mình và nỗ lực tạo bất ngờ trước đội tuyển nữ Nhật Bản để nuôi hy vọng đi tiếp.

Giải bóng đá nữ châu Á 2026: Đội tuyển nữ Việt Nam trắng tay trước Đài Bắc Trung Hoa

Giải bóng đá nữ châu Á 2026: Đội tuyển nữ Việt Nam trắng tay trước Đài Bắc Trung Hoa

Văn hóa – Giải trí - 07/03/2026 18:02

Chiều 7/3, đội tuyển nữ Việt Nam đã để thua 0-1 trước Đài Bắc Trung Hoa trong trận đấu căng thẳng ở bảng C giải vô địch bóng đá nữ châu Á 2026.

Kênh và link xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Đài Bắc Trung Hoa

Kênh và link xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Đài Bắc Trung Hoa

Văn hóa – Giải trí - 07/03/2026 11:20

SKĐS - Người hâm mộ bóng đá có thể xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Đài Bắc Trung Hoa thuộc lượt trận thứ hai bảng C Asian Cup nữ 2026 trên nhiều kênh truyền hình, nền tảng khác nhau.

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 7/3 - 8/3: Đội tuyển nữ Việt Nam đấu Đài Bắc Trung Hoa

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 7/3 - 8/3: Đội tuyển nữ Việt Nam đấu Đài Bắc Trung Hoa

Văn hóa – Giải trí - 07/03/2026 10:45

SKĐS - Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 7/3 - 8/3, tâm điểm là đội tuyển nữ Việt Nam đấu Đài Bắc Trung Hoa tại lượt trận hai bảng C Vòng chung kết Asian Cup nữ 2026.

Giải bóng đá nữ châu Á 2026: Đội tuyển nữ Việt Nam quyết tâm giành kết quả tốt trước Đài Bắc Trung Hoa

Giải bóng đá nữ châu Á 2026: Đội tuyển nữ Việt Nam quyết tâm giành kết quả tốt trước Đài Bắc Trung Hoa

Văn hóa – Giải trí - 07/03/2026 06:56

Đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam đang tích cực chuẩn bị và nỗ lực thích nghi với điều kiện thi đấu dưới trời nắng nóng tại Australia, trước cuộc đối đầu với Đài Bắc Trung Hoa ở Perth vào 13h (giờ địa phương, tức 12h theo giờ Việt Nam) ở lượt trận tiếp theo bảng C – Vòng chung kết Giải bóng đá nữ châu Á 2026.

Lịch thi đấu của đội tuyển nữ Việt Nam tại Asian Cup nữ 2026 mới nhất

Lịch thi đấu của đội tuyển nữ Việt Nam tại Asian Cup nữ 2026 mới nhất

Văn hóa – Giải trí - 04/03/2026 15:22

SKĐS - Lịch thi đấu của đội tuyển nữ Việt Nam tại Asian Cup nữ 2026 mới nhất được cập nhật để người hâm mộ bóng đá theo dõi và cổ vũ.

Tuyển nữ Việt Nam chinh phục giấc mơ World Cup 2027

Tuyển nữ Việt Nam chinh phục giấc mơ World Cup 2027

Văn hóa – Giải trí - 03/03/2026 13:53

Tuyển nữ Việt Nam sẽ đối diện thử thách lớn ngay tại vòng bảng trong hành trình giành vé dự vòng chung kết World Cup lần thứ 2 trong lịch sử.

Đội tuyển nữ Việt Nam dẫn đầu cuộc bình chọn 'Khoảnh khắc vĩ đại nhất lịch sử AFC Women’s Asian Cup'

Đội tuyển nữ Việt Nam dẫn đầu cuộc bình chọn 'Khoảnh khắc vĩ đại nhất lịch sử AFC Women’s Asian Cup'

Văn hóa – Giải trí - 24/02/2026 21:09

Ngày 23/2/2026, Liên đoàn Bóng đá châu Á AFC công bố đề cử “Việt Nam vượt qua nghịch cảnh” đã chiến thắng trong cuộc bình chọn “Khoảnh khắc vĩ đại nhất lịch sử AFC Women’s Asian Cup”.

Đội tuyển nữ Việt Nam chuẩn bị cho vòng chung kết Giải vô địch châu Á 2026

Đội tuyển nữ Việt Nam chuẩn bị cho vòng chung kết Giải vô địch châu Á 2026

Văn hóa – Giải trí - 14/01/2026 06:23

Theo thông tin từ Liên đoàn Bóng đá Việt Nam (VFF), nhằm chuẩn bị cho vòng chung kết Giải bóng đá nữ Vô địch châu Á 2026 (AFC Women’s Asian Cup 2026) diễn ra tại Australia từ ngày 1-21/3, đội tuyển nữ Việt Nam sẽ có đợt hội quân đầu tiên trong năm 2026.

HLV Mai Đức Chung và cuộc chia ly nhiều tiếc nuối với bóng đá nữ Việt Nam

HLV Mai Đức Chung và cuộc chia ly nhiều tiếc nuối với bóng đá nữ Việt Nam

Văn hóa – Giải trí - 18/12/2025 11:15

Trận chung kết SEA Games 33 đã khép lại hành trình của đội tuyển nữ Việt Nam với tấm HCB đầy tiếc nuối. Đó cũng là trận cuối cùng của chiến lược gia Mai Đức Chung trên cương vị HLV trưởng đội tuyển.

Xã hội

Pháp luật

Quốc tế

HLV Mai Đức Chung có thể chia tay đội tuyển nữ Việt Nam sau SEA Games 33

HLV Mai Đức Chung có thể chia tay đội tuyển nữ Việt Nam sau SEA Games 33

Văn hóa – Giải trí - 18/12/2025 10:45

SKĐS - Rất có thể huấn luyện viên Mai Đức Chung sẽ chia tay đội tuyển nữ Việt Nam khi hợp đồng của ông kết thúc vào cuối năm 2025.

Kênh và link xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Philippines ngày 17/12

Kênh và link xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Philippines ngày 17/12

Văn hóa – Giải trí - 17/12/2025 18:34

SKĐS - Người hâm mộ bóng đá có thể xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam thi đấu với ĐT nữ Philippines ngày 17/12 tại chung kết bóng đá nữ SEA Games 33 trên nhiều kênh truyền hình, nền tảng khác nhau.

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 17/12 - 18/12: Đội tuyển nữ Việt Nam đấu Philippines

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 17/12 - 18/12: Đội tuyển nữ Việt Nam đấu Philippines

Văn hóa – Giải trí - 17/12/2025 15:44

SKĐS - Theo lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 17/12 - 18/12, tâm điểm là trận đấu giữa đội tuyển nữ Việt Nam và ĐT nữ Philippines tại chung kết môn bóng đá nữ SEA Games 33.

Lịch thi đấu chung kết bóng đá nữ SEA Games 33: ĐT nữ Việt Nam tái đấu Philippines

Lịch thi đấu chung kết bóng đá nữ SEA Games 33: ĐT nữ Việt Nam tái đấu Philippines

Văn hóa – Giải trí - 16/12/2025 22:31

SKĐS - Theo lịch thi đấu chung kết bóng đá nữ SEA Games 33 mới nhất, đội tuyển nữ Việt Nam tái đấu ĐT nữ Philippines để tranh tấm huy chương vàng danh giá.

Xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Indonesia ở đâu, kênh nào ngày 14/12?

Xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam đấu Indonesia ở đâu, kênh nào ngày 14/12?

Văn hóa – Giải trí - 14/12/2025 15:03

SKĐS - Người hâm mộ bóng đá có thể xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam thi đấu với ĐT nữ Indonesia ngày 14/12 tại bán kết bóng đá nữ SEA Games 33 trên nhiều kênh truyền hình, nền tảng khác nhau.

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 14/12 - 15/12: Đội tuyển nữ Việt Nam đấu Indonesia

Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 14/12 - 15/12: Đội tuyển nữ Việt Nam đấu Indonesia

Văn hóa – Giải trí - 14/12/2025 14:02

SKĐS - Theo lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 14/12 - 15/12, tâm điểm là trận đấu giữa đội tuyển nữ Việt Nam và ĐT nữ Indonesia tại bán kết môn bóng đá nữ SEA Games 33.

Dòng sự kiện

Phòng mạch online