Chủ tịch Quốc hội

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn về đến Hà Nội, kết thúc tốt đẹp chuyến thăm chính thức Trung Quốc

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn về đến Hà Nội, kết thúc tốt đẹp chuyến thăm chính thức Trung Quốc

Thời sự - 15/10/2026 16:00

Chiều 15/10/2026, Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn và Đoàn đại biểu cấp cao Việt Nam về đến Hà Nội, kết thúc tốt đẹp chuyến thăm chính thức Trung Quốc, đồng chủ trì Phiên họp lần thứ 2 Ủy ban hợp tác giữa Quốc hội Việt Nam và Đại hội Đại biểu nhân dân toàn quốc Trung Quốc.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn kết thúc tốt đẹp chuyến thăm chính thức Trung Quốc

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn kết thúc tốt đẹp chuyến thăm chính thức Trung Quốc

Thời sự - 15/10/2026 12:58

Trưa 15/10 (giờ địa phương), Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn và đoàn đại biểu cấp cao Việt Nam rời tỉnh Thiểm Tây về nước, kết thúc tốt đẹp chuyến thăm chính thức Trung Quốc.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn thăm di tích lịch sử cách mạng tại tỉnh Thiểm Tây của Trung Quốc

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn thăm di tích lịch sử cách mạng tại tỉnh Thiểm Tây của Trung Quốc

Thời sự - 14/10/2026 14:26

Chủ tịch Quốc hội xúc động khi đến thăm các di tích cách mạng, nơi ghi dấu lịch sử của Đảng Cộng sản Trung Quốc và quan hệ gắn bó giữa Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng các lãnh đạo tiền bối của Trung Quốc.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn tiếp Bí thư tỉnh ủy Thiểm Tây

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn tiếp Bí thư tỉnh ủy Thiểm Tây

Thời sự - 14/10/2026 11:32

Ngày 13/10, tại thành phố Tây An, tỉnh Thiểm Tây, Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn đã tiếp đồng chí Triệu Nhất Đức, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Thiểm Tây.

Chủ tịch Quốc hội trải nghiệm tàu cao tốc đến thành phố Diên An của Trung Quốc

Chủ tịch Quốc hội trải nghiệm tàu cao tốc đến thành phố Diên An của Trung Quốc

Thời sự - 14/10/2026 10:59

Sáng 14/10, Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn và Đoàn đại biểu cấp cao Việt Nam trải nghiệm tàu cao tốc từ ga Tây An Bắc đến ga Diên An, thành phố Diên An, tỉnh Thiểm Tây, Trung Quốc.

Chủ tịch Quốc hội thăm doanh nghiệp Trung Quốc tại Khu kinh tế Diệc Trang

Chủ tịch Quốc hội thăm doanh nghiệp Trung Quốc tại Khu kinh tế Diệc Trang

Thời sự - 13/10/2026 11:21

Tiếp tục chương trình thăm chính thức Trung Quốc, sáng 13/10, Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn và Đoàn đại biểu cấp cao Việt Nam đến thăm Siêu nhà máy xe điện của Tập đoàn Xiaomi và Tập đoàn CVTE tại Khu kinh tế Diệc Trang.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn thăm Bảo tàng Lịch sử Đảng Cộng sản Trung Quốc

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn thăm Bảo tàng Lịch sử Đảng Cộng sản Trung Quốc

Thời sự - 12/10/2026 14:59

Trong khuôn khổ chuyến thăm chính thức Trung Quốc, sáng 12/10, Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn và Đoàn đại biểu cấp cao Việt Nam đã đến thăm Bảo tàng Lịch sử Đảng Cộng sản Trung Quốc.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn tiếp các nhân sỹ hữu nghị Trung Quốc

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn tiếp các nhân sỹ hữu nghị Trung Quốc

Thời sự - 12/10/2026 10:27

Trong khuôn khổ chuyến thăm chính thức Trung Quốc, sáng 12/10/2026, tại thủ đô Bắc Kinh, Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn tiếp các nhân sỹ hữu nghị Trung Quốc.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn sẽ thăm chính thức Trung Quốc

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn sẽ thăm chính thức Trung Quốc

Thời sự - 08/10/2026 17:18

SKĐS - Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn sẽ thăm chính thức Trung Quốc từ ngày 11 - 15/10/2026.

Chủ tịch Quốc hội nhấn mạnh 'kiềng ba chân' chịu trách nhiệm về chất lượng luật

Chủ tịch Quốc hội nhấn mạnh 'kiềng ba chân' chịu trách nhiệm về chất lượng luật

Thời sự - 30/09/2026 14:29

SKĐS - Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn yêu cầu giữ nghiêm kỷ luật tiến độ, chất lượng, trách nhiệm khi chuẩn bị Kỳ họp thứ Hai.

Chủ tịch Quốc hội: Không lấy tiến độ thay cho chất lượng công tác lập pháp

Chủ tịch Quốc hội: Không lấy tiến độ thay cho chất lượng công tác lập pháp

Thời sự - 28/09/2026 10:26

SKĐS - Trước khối lượng lập pháp lớn, Chủ tịch Quốc hội yêu cầu không lấy tiến độ thay cho chất lượng, không lấy số lượng luật làm thước đo.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn thăm, tặng quà Trung thu cho bệnh nhi TPHCM

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn thăm, tặng quà Trung thu cho bệnh nhi TPHCM

Thời sự - 25/09/2026 15:51

SKĐS - Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn đã trực tiếp đến các phòng bệnh để thăm hỏi tình hình sức khỏe, quá trình điều trị của các bệnh nhi.

Chủ tịch Quốc hội nêu 3 chuyển đổi lớn trong quản lý an toàn thực phẩm

Chủ tịch Quốc hội nêu 3 chuyển đổi lớn trong quản lý an toàn thực phẩm

Thời sự - 24/09/2026 17:16

SKĐS - Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn yêu cầu đổi mới quản lý an toàn thực phẩm, chuyển từ tiền kiểm sang quản lý theo nguy cơ.

Chủ tịch Quốc hội lưu ý chính sách thuế với suất ăn bệnh viện, trường học

Chủ tịch Quốc hội lưu ý chính sách thuế với suất ăn bệnh viện, trường học

Thời sự - 22/09/2026 18:32

SKĐS - Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn yêu cầu làm rõ căn cứ, phạm vi và hiệu quả chính sách ưu đãi thuế suất ăn.

Xã hội

Cách khắc phục khi VssID hiển thị thiếu thời gian đóng bảo hiểm xã hội

Cách khắc phục khi VssID hiển thị thiếu thời gian đóng bảo hiểm xã hội

Xã hội - 19/10/2026 19:14

SKĐS - Khi phát hiện thông tin về quá trình đóng BHXH trên ứng dụng VssID chưa đầy đủ hoặc không trùng khớp với thực tế, người lao động nên chủ động kiểm tra và đề nghị cơ quan có thẩm quyền cập nhật và điều chỉnh.

Pháp luật

Người đàn ông giở 'thói côn đồ' bóp cổ, đánh tài xế ô tô nhập viện sau va chạm giao thông

Người đàn ông giở 'thói côn đồ' bóp cổ, đánh tài xế ô tô nhập viện sau va chạm giao thông

Pháp luật - 19/10/2026 18:32

SKĐS - Chiều 16/10, Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Vĩnh Long vừa tống đạt quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can và cấm đi khỏi nơi cư trú đối với Nguyễn Thế Bình (SN 1994, trú phường Bến Tre, tỉnh Vĩnh Long) để điều tra hành vi “Gây rối trật tự công cộng”.

Quốc tế

Triển vọng điều trị chứng gan nhiễm mỡ nặng nhờ cơ chế phục hồi đường ruột

Triển vọng điều trị chứng gan nhiễm mỡ nặng nhờ cơ chế phục hồi đường ruột

Quốc tế - 19/10/2026 18:16

SKĐS - Một hợp chất đang được thử nghiệm mở ra triển vọng điều trị gan nhiễm mỡ nặng nhờ khả năng phục hồi hàng rào bảo vệ đường ruột.

Chuyến công tác của Chủ tịch Quốc hội: Phát huy hiệu quả ngoại giao nghị viện

Chuyến công tác của Chủ tịch Quốc hội: Phát huy hiệu quả ngoại giao nghị viện

Thời sự - 11/09/2026 17:35

Chuyến công tác của Chủ tịch Quốc hội đã thành công tốt đẹp, đạt nhiều kết quả thực chất, chuyển hóa quan hệ chính trị đang phát triển tích cực thành những hướng hợp tác cụ thể hơn, thiết thực hơn.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn kết thúc tốt đẹp chuyến thăm chính thức Mông Cổ

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn kết thúc tốt đẹp chuyến thăm chính thức Mông Cổ

Thời sự - 11/09/2026 17:33

SKĐS - Chuyến thăm Mông Cổ của Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn góp phần củng cố tin cậy, thúc đẩy hợp tác toàn diện.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn trải nghiệm văn hóa truyền thống Mông Cổ

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn trải nghiệm văn hóa truyền thống Mông Cổ

Thời sự - 11/09/2026 14:19

SKĐS - Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn cùng Phu nhân trải nghiệm những nét văn hóa truyền thống đặc sắc của Mông Cổ.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn hội kiến Thủ tướng Mông Cổ

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn hội kiến Thủ tướng Mông Cổ

Thời sự - 10/09/2026 22:20

SKĐS - Việt Nam và Mông Cổ thống nhất thúc đẩy hợp tác thực chất, hướng tới nâng kim ngạch thương mại lên 200 triệu USD.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn hội đàm với Chủ tịch Quốc hội Mông Cổ

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn hội đàm với Chủ tịch Quốc hội Mông Cổ

Thời sự - 10/09/2026 15:15

SKĐS - Chủ tịch Quốc hội Sandag Byambatsogt nhấn mạnh, trong quan hệ phát triển với các nước Đông Nam Á, Mông Cổ luôn coi Việt Nam là người bạn truyền thống, luôn giữ vị trí quan trọng hàng đầu.

Chủ tịch Quốc hội tiếp Chủ tịch nhóm Nghị sĩ Hữu nghị Mông Cổ - Việt Nam

Chủ tịch Quốc hội tiếp Chủ tịch nhóm Nghị sĩ Hữu nghị Mông Cổ - Việt Nam

Thời sự - 10/09/2026 15:00

SKĐS - Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn đề nghị phát huy vai trò cầu nối của Nhóm Nghị sĩ hữu nghị Việt Nam - Mông Cổ.

Dòng sự kiện

GS.TS Hoàng Văn Minh: 'Nguồn tin chuyên môn chính thống và trách nhiệm như Báo Sức khỏe và Đời sống có ý nghĩa đặc biệt' KỶ NIỆM 65 NĂM THÀNH LẬP BÁO SỨC KHỎE VÀ ĐỜI SỐNG

GS.TS Hoàng Văn Minh: 'Nguồn tin chuyên môn chính thống và trách nhiệm như Báo Sức khỏe và Đời sống có ý nghĩa đặc biệt'

SKĐS - "Cơ quan ngôn luận của Bộ Y tế, Báo có điều kiện tiếp cận trực tiếp các nguồn thông tin chính thống của ngành, đồng thời có mạng lưới chuyên gia và các cơ sở y tế để kiểm chứng nội dung chuyên môn trước khi chuyển tải đến người dân", GS.TS Hoàng Văn Minh chia sẻ.

BS Đỗ Doãn Bách: Gieo hạt mầm yêu thương từ trái tim đến những nhịp đập thời đại số Cuộc thi SỰ HY SINH THẦM LẶNG Lần thứ VII

BS Đỗ Doãn Bách: Gieo hạt mầm yêu thương từ trái tim đến những nhịp đập thời đại số

SKĐS - Nhắc đến ThS.BS Đỗ Doãn Bách, không thể không nhắc đến Mạng lưới Thầy thuốc đồng hành - dự án hỗ trợ hàng trăm ngàn bệnh nhân COVID-19 tại TP.HCM trong lúc hệ thống y tế quá tải, anh là một trong những thành viên đầu tiên sáng lập và đưa dự án vào hoạt động.

Phòng mạch online